1. - Hãy click 1 lần quảng cáo sau khi đăng 1 bài viết, để góp phần xây dựng diễn đàn

Dismiss Notice

Có nên tiếp tục học liên thông lên đại học?

Thảo luận trong 'Bách Khoa' bắt đầu bởi Admin, 16/11/20.

1. Nếu như muốn học cao hơn và sâu hơn thì nên liên thông lên đại học

2. Lê Thanh Phong

Lê Thanh Phong New Member

theo em thì hiện tại em sẽ không liên thông, thứ nhất vì điều kiện kinh tế, thứ hai học 3 năm tốn nhiều tiền rồi sau khi tốt nghiệp là thời điểm em đi lấy vốn lẫn lời. em sẽ liên thông sau vài năm đi làm, vì bằng đại học là tấm vé cho em tiến thủ

3. Hoài Phong

Hoài Phong New Member

Theo em việc nên liên thông ĐH hay không còn phụ thuộc vào điều kiện của từng người , vì những người có điều kiện kinh tế và năng lực học tốt thì việc liên thông là cần thiết vì thực trạng xã hội vẫn xem trong vấn đề bằng cấp việc có được bằng ĐH trong tay thì khả năng thăng tiến trong công việc khá cao và dễ dàng. Ngược lại những bạn điều kiện kinh tế không ổn và khả năng học không tốt thì việc học liên thông khá mất thời gian và tốn kém

4. Theo em việc liên thông đại học rất cần thiết vì giúp em biết được nhiều kiến thức, chuyên sâu về ngành của mình hơn. Và có nhiều lợi thế hơn cho công việc sau này của em.

5. Nguyễn Anh Kiệt

Nguyễn Anh Kiệt New Member

Theo em nên liên thông lên đại học vì sau này nếu có bằng cấp đại học thì việc làm sẽ thăng tiến nhiêu hơn trong tương lai

6. Nguyễn Hào Quang

Nguyễn Hào Quang New Member

Liên thông là tốt nhưng bên cạnh đó còn nhiều vấn đề khác phát sinh như học phí sẽ cao hơn học phí của trường cao thắng rất nhiều

7. Trần Huệ Hiền

Trần Huệ Hiền New Member

Tôi sẽ ko liên thông vì kinh tế gia đình không cho phép

8. Đỗ Minh Khôi

Đỗ Minh Khôi New Member

Theo mình thì nên học liên thông lên đại học.
    Nhưng mình thì không chọn con đường này.

9. theo em nên liên thông vì trong xã hội hiện nay trình độ công việc ngày càng cao
    nên việc liên thông để nâng cao trình độ là việc hợp lý

10. Bùi Văn Nhớ

Bùi Văn Nhớ New Member

Tùy theo nhu cầu công việc, cuộc sống của bạn thì có nên hay không, theo mình thì nên vì sao này sẽ xét theo bằng cấp để lên lương của mình.

11. Nguyễn tấn tài

Nguyễn tấn tài New Member

Theo e là nên liên thông lên đại học , bởi vì khi liên thông đại học sẽ giúp ta mở mang nhiều kiến thức và nó cũng là cánh cửa để giúp ta sau này thăng tiến

12. Vũ Linh

Vũ Linh New Member

Nếu có thể thì mình nên tiếp tục học lên đại học, vì có nhiều cơ hội việc làm và thăng tiến.

13. Nên liên thông lên đại học để đi sâu vào ngành mình học

14. Vũ Quốc Dũng

Vũ Quốc Dũng New Member

Theo em nên liên thông vì nó sẽ có ích cho công việc sau này và có cơ hội để phát triển trong công việc

15. Vũ Khiêm

Vũ Khiêm Member

Theo em nghĩ nên tiếp tục để có thêm nhiều kinh nghiệm lí thuyết và có cơ hội làm việc tốt hơn nhờ bằng đại học

16. Em sẽ không liên thông đại học vì em không học nổi nữa

17. Nếu điều kiện cho phép tôi nghĩ bạn nên liên thông đại học để nâng cao kiến thức và đó cũng là điều kiện tốt hơn khi bạn ra trường làm việc.

18. trung tuongn

trung tuongn Member

Tuỳ theo hoàn cảnh của mỗi người , riêng em sẽ chọn đi làm để phụ giúp gia đình .

19. Theo em thì em sẽ liên thông vì để có bằng cấp cao hơn, nhiều kiến thức hơn để cho tương lai sau này tốt hơn, kiếm nhiều tiền hơn

20. Em sẽ không liên thông liên thông vì em muốn đi làm.