1. - Hãy click 1 lần quảng cáo sau khi đăng 1 bài viết, để góp phần xây dựng diễn đàn

Dismiss Notice

Khi bạn gái của bạn "2 vạch" thì bạn phải làm gì?

Thảo luận trong 'Tìm Người Yêu' bắt đầu bởi Hạnh, 23/11/20.

1. Hoàng Văn Trung

Hoàng Văn Trung New Member

Em thấy đó đều có mặt tốt mặt xấu đã lỡ có thì cưới thôi suy nghỉ đơn giản

2. PT.Duy

PT.Duy New Member

Mặc dù em chưa có bạn gái
    Nhưng theo em nghĩ nếu bạn gái mình 2 vạch việc đầu tiên cần làm là phải giữ bình tỉnh và làm cho bạn gái của bạn bớt lo lắng, an ủi ,động viên và tìm ra cách giải quyết tốt nhất. Đặc biệt không kiêu bạn nữ mình phá thai ha là uốn thuốc vì điều này rất là thất đức và có hại cho sức khỏe của bạn nữ và điều quan trọng nhất là nên nói cho gia đình 2 bên tìm ra hướng giải quết tốt nhất

3. Theo em nghĩ là phải giữ bình tĩnh , xem cô ấy nghĩ gì? , nói lên suy nghĩ của mình, đưa ra lý do thích đáng, không nên đỗ lỗi cho nhau, không bỏ rơi cô ấy, tìm sự giúp đỡ từ người khác, cần hành động và phải có trách nhiệm

4. Ca Đa

Ca Đa New Member

Chịu trách nhiệm về chuyện mình đã làm. Dẫn về nói với ba mẹ 2 bên xong và tính chuyện kết hôn.

5. Nên bình tĩnh, đợi đến tuần thứ 2-3 rồi dẫn bạn gái đi xét nghiệm. Nếu đúng thì báo với 2 bên gia đình để tính chuyện kết hôn.

6. Hải Dương

Hải Dương New Member

Không nên sống thử . Và nếu người yêu có thai thì nên hỏi ý kiến 2 gia đình để làm đám cưới

7. Dạ em sẽ xin gia đình hai bên hỏi cưới

8. Xã hội hiện đại dẫn đến nảy sinh nhiều vấn đề phức tạp. Một trong những vấn đề đó là "Ăn cơm trước kẻng". Bên chống bên bênh, bên ủng hộ bên phản đối. Là 1 sinh viên đã trưởng thành về nhận thức và thân thể, quan điểm của em như thế nào về "ăn cơm trước kẻng"? Và nếu "2 vạch" thì phương án nào cho phù hợp?
    Lưu ý thêm: Không khuyến khích việc giết hại sự sống. Hiện tại có rất nhiều cơ sở thiện nguyện như Nhà Thờ, Nhà Chùa nhận nuôi Single Mom đến lúc sinh con.
    Là 1 sinh viên đã trưởng thành về nhận thức và thân thể, em nghĩ "ăn cơm trước kẻng" là một hành vi không nên làm. Và nếu "2 vạch" thì em sẽ xin phép ba mẹ cưới nàng ấy và nuôi con của chúng em.

9. Vĩnh Kha

Vĩnh Kha Member

Chịu tránh nhiệm về việc mình đã làm, nói cho người thân 2 bên gia đình biết, và nếu có thể sẽ cưới nhau luôn

Vũ Tấn Lộc thích bài này.
  10. Chắc chắn là bạn phải chịu trách nhiệm cho việc đó rồi.kết hôn.

11. Nếu lỡ rồi thi mơi gia đình 2 bên lại bàn chuyện ngày tốt để làm đám cưới.

12. Thời sau này tình trạng vô sinh sẽ rất nhiều. 2 vạch là mừng lắm rồi. Cứoi gấp thôi

Vũ Tấn Lộc thích bài này.
  13. Lỡ 2 vạch thì báo gia đinh 2 bên biết lận tính chuyện kết hôn

14. Nếu chẳng nay bạn gái " 2 vạch " thì việc đầu tiên cả 2 cần làm là giữ bình tĩnh . Để cả 2 cùng tìm ra cách giải quyết tốt nhất . Và sẽ báo cho gia đình 2 bên để tiến đến hôn nhân .

15. Bạn gái 2 vạch thì nên báo cho gia đình 2 bên để cùng nhau giải quyết

16. Tranthanhtien

Tranthanhtien Member

Lỡ 2 vạch thì về nói gia đình chuẩn bị tiền qua gia đình bên kia xin hỏi, cưới.

17. Khi bạn gái 2 vạch thì nên về trình với gia đình qua hỏi cưới..

18. Nhật Vũ

Nhật Vũ Member

Hỏi ý kiến bạn gái xem cô ấy muốn sinh con hay không vì sau khi sinh cuộc sống của cô ấy sẽ bị đảo lộn lên hết đặc biệt khi cô ấy còn đi học cô ấy còn những giấc mơ chưa thực hiện và nếu cô ấy đồng ý thì ôk gút chóp em cưới. Nói thế thôi ai có bạn gái đâu mà biết

19. Báo với gia đình 2 bên và chịu trách nhiệm những gì mình làm