1. - Hãy click 1 lần quảng cáo sau khi đăng 1 bài viết, để góp phần xây dựng diễn đàn

Dismiss Notice

Khi bạn gái của bạn "2 vạch" thì bạn phải làm gì?

Thảo luận trong 'Tìm Người Yêu' bắt đầu bởi Hạnh, 23/11/20.

1. Sẽ báo cho hai gia đình, có biện pháp giải quyết cưới hoặt sinh xong cưới.

2. Tiến Phạm

Tiến Phạm Member

Thực ra bản thân mình cảm thấy khá thoải mái về vấn đề này.Nếu thực sự có thai thì đấy là tin vui thôi. Hãy cầu hôn và cưới cô ấy.
    Việc về thuần phong mĩ tục cũng giống như chiếc bánh.Ăn vụng mãi chiếc bánh, thì khi được ăn sẽ không còn cảm giác ngon miệng nữa.Vì vậy hãy suy nghĩ trước, đừng ăn vụng trước.

3. Có lẽ chuyện đấy chỉ xảy ra khi 2 bên gia đình đã có quyết định về 1 cuộc hôn nhân.

4. Cù Tấn Kha

Cù Tấn Kha Member

5. Em nghĩ nếu bạn gái mình 2 vạch thì em sẽ báo chuyện cho cả hai bên gia đình để tìm hướng giải quyết chung

6. ManRiO

ManRiO Member

Nếu bạn gái tôi có 2 vạch thì cứ tĩnh và theo dõi. Khi chắc chắn có thai rồi thì nói vs gia đình 2 bên để giải quyết vấn đề!
    Còn là sinh viên quan hệ an toàn nhé các bạn! Nhân tiên mình có bán bsc gexlife ae ủng hộ nhé. Free ship trong trường 0902415985 lh mình để được tư vấn nhé.kkk

7. Nam2110

Nam2110 Member

Em không biết trả lời như thế nào vì em không có bạn gái. Nhưng nếu có chuyện đó em sẽ khuyên bạn nữ là giữ bình tĩnh và xem xét lại tình hình nếu mà mọi thứ đúng như vậy thì em và bạn ấy sẽ gặp và nói chuyện với gia đình 2 bên nếu như cả hai gia đình đều chấp nhận thì cả 2 sẽ cùng giữ và cố gắng hết sức để có thể nuôi dưỡng cái thai

8. Hoàng Duy

Hoàng Duy New Member

Vấn đề "ăn cơm trước kẻng" là vấn đề thường gặp của giới trẻ hiện nay do bị ảnh hưởng tư tưởng và văn hoá phương tây làm cho giới trẻ cởi mở và dễ dãi hơn trong chuyện chăn gối mà không bị e dè trước dư luận của xã hội. Tuy nhiên, phải có những biện pháp ngừa thai an toàn khi thực hiện việc quan hệ tình dục với nhau. Một số cặp đôi vì không thực hiện những biện pháp ngừa thai nên đã để bạn gái mình "2 vạch" xong bắt bạn gái mình phá thai, không nên như vậy vì đó cũng là một sinh linh. Điều cần và nên làm nhất là báo về gia đình để 2 bên gia đình đưa ra hướng giải quyết tốt nhất, đó là trường hợp chúng ta chưa làm chủ được tài chính. Đối với trường hợp chúng ta đã làm chủ được tài chính của bản thân và có thể lo cho cả 2 thì vẫn phải báo về 2 bên gia đình và chăm sóc cho người bạn gái của mình cho đến khi sinh đứa bé ra và tiến tới việc hỏi cưới.

9. Lê Xuân Bắc

Lê Xuân Bắc New Member

Nên nói với gia đình 2 bên để tìm cách giải quyết.

10. Cưới luôn

11. Huỳnh Tiến

Huỳnh Tiến New Member

Lúc đó chúng ta sẽ nói chuyện với gia đình hai bên

Chỉnh sửa cuối: 4/12/20
  12. VÕ MINH TRUNG

VÕ MINH TRUNG New Member

Nói gia đình đến hỏi cưới cô ấy .
    Vì là đấng nam nhi đại trượng phu phải có trách nhiệm với việc mình làm ra .

13. Báo với gia đình hai bên để co hướng giải quyết phù hợp và chịu tránh nhiệm về việc làm của mình

14. Công

Công New Member

Mình làm thì mình phải có trách nhiệm. Cưới thôi

15. Thanhtung 567

Thanhtung 567 New Member

Nguyễn trương thanh tùng

Báo cho hai bên gia đình ạ

16. Thông báo cho gia đình và tổ chức đám cưới

17. Nguyễn Minh Duy

Nguyễn Minh Duy New Member

Báo cho gia đình hai bên biết để người lớn có cách giải quyết ổn thỏa là : cưới trước khi sinh con hoặc đợi sinh con rồi cưới sau.

18. Đỗ Trạng

Đỗ Trạng New Member

Báo cho gia đình , và tìm cách tốt nhất để chăm sóc cho bạn gái và đứa nhỏ

19. Đăng

Đăng New Member

Ngày nay việc " ăn cơm trước kẻng " rất phổ biến và mỗi người đều có quan điểm riêng và theo bản thân mình thì việc đó là bình thường đối với những người đã trưởng thành về nhận thức và hành động chấp nhận chịu trách nhiệm việc mình làm còn đối với những người còn có tư tưởng rông chơi thì mình nghĩ không nên

20. Trần Văn Nghĩa

Trần Văn Nghĩa New Member

Nếu đủ điều kiện , kinh tế và sự cho phép của hai gia đình thì nên cưới và sinh em bé. K khuyến khích nghỉ học để đi làm , hoặc bỏ nhà đi đó là 1 quyết định sai lầm . Nên biết chừng mực và phải sử dụng các biện pháp để tránh trường hợp không mong muốn .