1. - Hãy click 1 lần quảng cáo sau khi đăng 1 bài viết, để góp phần xây dựng diễn đàn

Dismiss Notice

Liên Thông nên chọn Sư Phạm Kỹ Thuật hay Bách Khoa?

Thảo luận trong 'Sư Phạm Kỹ Thuật' bắt đầu bởi Hạnh, 15/11/20.

1. Tôi nghĩ mình sẽ chọn sư phạm kĩ thuật vì nó thuận tiện đi lại và tôi nghĩ chương trình học ở đây nhẹ hơn so với bách khoa.

2. Em sẽ chọn bách khoa. Vì ở bách khoa có hệ vừa học vừa làm,tính chỉ cũng ít hơn bên SPKT và còn được học tại trường lớp CT sẽ thân quen hơn và dễ học tập hơn.

3. Bá Lộc

Bá Lộc Member

Theo em , em sẽ liên thông sư phạm kỹ thuật vì em có quen biết 2 vài ông anh ở bên spkt và em cũng muốn được học tại ngôi trường đó

4. Cù Tấn Kha

Cù Tấn Kha Member

Em chọn Đh Spkt vì thời gian học bằng nhau, dù tín chỉ nhiều hơn nhưng ra trường được bằng Kỹ sư có lợi hơn rất nhiều.

5. Em nghĩ mình sẽ liên thông lên BK vì sẽ được học tại trường cao thắng sẽ đỡ bỡ ngỡ và học sẽ đễ tiếp thu hơn

6. Tiến Phạm

Tiến Phạm Member

Nếu bạn có yêu cầu cao về bằng cấp và mong muốn xin việc rộng rãi hơn thì nên liên thông.Còn về Bách khoa hay Sư phạm thì mình nghĩ Bách khoa

7. Em sẽ chọn liên thông sư phạm kĩ thuật để tham gia một môi trường học tập mới và để lấy bằng kĩ sư.

8. Nhật Vũ

Nhật Vũ Member

Em chọn sư phạm kỹ thuật vì dể tìm bạn gái

9. Theo em nghĩ nên chọn sư phạm kỹ thuật vì bằng kỹ sư sẽ ngon hơn bằng cử nhân.

10. Em sẽ chọn Bách Khoa vì có ít tín chỉ nên sẽ có thời gian vừa học vừa làm và có cơ hội ở lại trường Cao Thắng

11. [Liên Thông] Nên Sư Phạm Kỹ Thuật hay Bách Khoa?
    Tốt nghiệp Cao Thắng , đó là dự định, ước mơ bạn đầu của mỗi người khi đặt chân vào mái trường. Tuy nhiên, sau khi tốt nghiệp, mỗi người lại có dự định khác cho tương lai. Trong đó có việc liên thông học cao lên trình độ đại học. Hầu hết sinh viên trường kỹ thuật sẽ chọn 2 mái trường SPKT hoặc BK để thực hiện ước mơ đại học của mình. Vậy, câu hỏi đặt ra là " Ta nên chọn SPKT hay BK" để liên thông. Đây là chủ đề được rất nhiều bạn hỏi khắp cả nước (Search google sẽ có nhé). Mỗi trường chương trình gì phù hợp với kế hoạch bản thân mình? Ta cùng tìm hiểu nhé.
    1. ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật
    • Địa chỉ: Thủ Đức + Q9
    • Đối tượng: Sinh viên tốt nghiệp lớp cao đẳng ngành (ngành đạt chuẩn ABET)
    • Bằng cấp: Kỹ sư
    • Hệ đào tạo: Chính quy
    • Số tín chỉ: 76 tín chỉ (do bằng là Kỹ sư nên số tín chỉ sẽ lớn cử nhân)
    • Thời gian dự kiến: 1.5 năm
    • Địa điểm học: Đại Học Sư Phạm Kỹ Thuật
    • Giảng Viên: GV ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật
    • Đồ án: Theo chuẩn ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật
    • Bảo vệ đồ án: Hội Đồng tại ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật
    • Học Phí: Theo quy định của trường
    • Toeic: 500
    Ưu điểm: Các bạn có thể thay đổi môi trường học tập, biết thêm thầy cô và ở rất gần với các trường ĐH như ĐH Ngân Hàng, ĐH Kinh tế Luật, Làng ĐH Quốc Gia, HV BCVT, HV Kinh Tế Tài Chính :rolleyes::rolleyes::D:D
    2. ĐH Bách Khoa
    • Địa Chỉ: Q10 + Thủ Đức
    • Đối tượng: Dành riêng cho sinh viên Cao Thắng.
    • Bằng: Cử Nhân
    • Hệ đào tạo: Vừa học vừa làm
    • Số tín chỉ: 35 tín chỉ
    • Thời gian dự kiến: 1.5 năm
    • Địa điểm học: tại trường Cao Thắng
    • Giảng viên: GV Cao Thắng
    • Đồ án: Theo chuẩn của ĐH Bách Khoa
    • Bảo vệ đồ án: Hội đồng tại Cao Thắng
    • Học Phí: Theo quy định của trường
    • Toeic: 500
    Ưu điểm: Bạn có thể tiếp tục được ở lại với mái trường Cao Thắng, được các GV của Cao Thắng tiếp tục giảng dạy, các bạn sẽ tốt nghiệp đh lớn nhưng "dễ thở hơn 1 xí".
    Đặc biệt: Sinh viên tốt nghiệp 2 trường này sẽ 100% có việc làm tại các công ty.
    Ý kiến của các bạn như thế nào? hãy comment phía dưới nhé! Nhớ nêu lý do mình chọn để sv khác tham khảo!
    Em sẽ chọn ĐH Bách Khoa để liên thông vì em có thể tiếp tục được ở lại với mái trường Cao Thắng, được các GV của Cao Thắng tiếp tục giảng dạy, các bạn sẽ tốt nghiệp đh lớn nhưng "dễ thở hơn 1 xí".

12. Em sẽ liên thông ĐH BK. Vì có thể học tại trường Cao Thắng, môi trường học quen thuộc, giáo viên quen thuộc, số tín chỉ thấp.

13. Nếu liên thông em nghĩ sẽ liên thông trường SPKT vì trường đó được cấp bằng chính quy , như thế sau này có thể lên chức giám sát và có thể cao hơn , và với Trường SPKT lúc học chúng ta có thể tiếp xúc với môi trường mới ( bạn bè và thầy cô )

14. Nếu có thể liên thông e sẽ chọn đại học bách khoa. Vì nó chủ động được thời gian.

15. E nghĩ mình sẽ liên thông vào sư phạm kỹ thuật vì có hệ đào tạo chính quy và em được tiếp xúc môi trường mới với nhiều bạn nữ hơn là liên thông Bách khoa nhưng học ở Cao Thắng

16. Em chọn Bách khoa vì số tín chỉ thấp.

17. Theo em thì em sẽ chọn bách khoa. Đơn giản vì em thích bách khoa hơn. Với em củng có nge một số trục trặc khi liên thông bên SPKT.

18. Phan Vũ Long

Phan Vũ Long Member

Em nghĩ là nên liên thông lên Đại học Bách Khoa vì chương trình đào tạo nhẹ hơn và được học trong môi trường trường quen thuộc

19. Em sẽ liên thông sư phạm kỹ thuật vì em muốn kiếm một trải nghiệm mới và khi ra trường sẽ có bằng kỹ sư dễ xin việc làm

20. Hiếu

Hiếu Member

Mình chọn liên thông Bách Khoa vì số tín chỉ thấp và học tại môi trường quen thuộc của Cao Thắng, giáo viên thân thuộc cho việc học tập và làm việc
    Vo Trung Hieu