1. - Hãy click 1 lần quảng cáo sau khi đăng 1 bài viết, để góp phần xây dựng diễn đàn

Dismiss Notice

Bạn có hối hận khi chọn nghề học hiện tại?

Thảo luận trong 'Hướng Nghiệp' bắt đầu bởi Hạnh, 6/12/20.

1. Hoàng Văn Trung

Hoàng Văn Trung New Member

Em k hối hận về chọn nghề ngày vì em cảm thấy nó phù hợp với em

2. Phan Hồng Nhân

Phan Hồng Nhân New Member

em thấy ngành này đang phát triển nhưng em không đủ thực lực nên em có hối hận

3. Tuanhuy

Tuanhuy New Member

Em không hối hận vs nghề em chọn học hiện tại vì đây là nghề mà em thích. Với lại nghề điện tử hiện tại đang rất phát triển, cơ hội việc làm càng cao.

4. Em không hối hận vì đây vừa là ngành mình đam mê, mình tự lựa chọn và cũng là ngành đang có nhiều tiềm năng phát triển của xã hội.

5. Đỗ Trạng

Đỗ Trạng New Member

KHÔNG! Vì trước khi chọn 1 nghề thì bản thân của mỗi người phải rất suy nghĩ và có đam mê với nó. Đúng ban đầu rất khó khăn nhưng đổi lại chúng ta sẽ có cho mình một cái nghề sẽ đi theo chúng ta suốt cuộc đời. Hãy thử nghĩ người thân bạn bè có đi suốt quãng đường đời với chúng ta không? Vì thế 1 khi chọn 1 nghề thì phải chọn thật kỹ 1 khi đã theo thì phải theo đến cùng.

6. Thanhtung 567

Thanhtung 567 New Member

Nguyễn Trương Thanh Tùng
    dạ có ạ, do chưa có định hướng ngành mình thích nên học ngành này ạ

7. Tran nhat vu

Tran nhat vu New Member

Năm nhất thì có chút hoài nghi về sự lựa chọn của mình nhưng khi càng học sâu và đến năm ba thì em hoàn toàn ko hối hận vì học ở Cao Thắng là một sự tự hào r .

8. Đơn nhiên là không hối hận rồi, bởi vì đây là một trong những ngành nghề em yêu thích, muốn theo đuổi

9. Nguyễn Duy Nam

Nguyễn Duy Nam New Member

Không hối hận vì đã học ở trường có chất lượng đào tạo tốt và cảm thấy mình đã chọn nghề phù hợp với bản thân

10. Trần Minh Tiền

Trần Minh Tiền New Member

Em không hối hận,vì khi em đã chọn nghề thì quyết định dứt khoát, vô học thì cảm thấy khá là thích và tâm huyết

11. Phạm Hồng Phong

Phạm Hồng Phong New Member

sở thích từ nhỏ ,ko bỏ được kk

12. Đăng Khoa

Đăng Khoa New Member

Em không hối hận vs nghề em chọn học hiện tại vì đây là nghề mà em thích.

13. Minh Nhựt

Minh Nhựt New Member

Tôi cảm thấy hối hận khi chọn nghề học hiện tại vì khi chọn tôi không biết mình thích học gì, tôi thấy ngành ĐĐT có xu hướng sau này sẽ phát triển nên tôi chọn ngành này. Mặc dù tôi không biết gì về nó nhưng khả năng của tôi có thể học tạm ổn ngành này.

14. Huỳnh Tiến

Huỳnh Tiến New Member

Em không hối hận vì ngành điện giúp em hiểu biết thêm về điện và điện tử và rất cần thiết cho cuộc sống của chúng ta

15. Trần Bình Minh

Trần Bình Minh New Member

Không ạ

16. PT.Duy

PT.Duy New Member

Tôi không hối hận vì dù sau nó đã là quyết định của mình mình phải kiên trì theo đuổi nên không việc gì phải hối hận

17. Đoàn Thanh Sơn

Đoàn Thanh Sơn New Member

Em không hối hận về ngành học hiện tại vì đây là ngành em thích và có tương lai sau này.

18. Đặng Vũ Khanh

Đặng Vũ Khanh New Member

Em không cảm thấy hối hận khi chọn nghề em đang theo học bởi vì em cảm thấy nó khá phù hợp với bản thân.

19. Phan Trọng Nhân

Phan Trọng Nhân New Member

em không có hối hận vì môi trường học rất tốt và em đã có định hướng cho tương lai về ngành điện