1. - Hãy click 1 lần quảng cáo sau khi đăng 1 bài viết, để góp phần xây dựng diễn đàn

Dismiss Notice

Khi bạn gái của bạn "2 vạch" thì bạn phải làm gì?

Thảo luận trong 'Tìm Người Yêu' bắt đầu bởi Hạnh, 23/11/20.

1. D.Quốc Thắng

D.Quốc Thắng New Member

Lỡ 2 vạch em sẽ báo cho gia đình 2 bên biết để tiến hành hôn lễ. Đã là đàn ông không nên trốn tránh những việc mình đã làm, thay vào đó mà hãy chịu trách nhiệm.

2. Tìm cách giải quyết không trốn tránh trách nhiệm báo cho gia đình hai bên đợi khi nào ổn định thì tính tới chuyện cưới

3. Lê quốc Việt

Lê quốc Việt New Member

Báo cho gia đình để tìm cách xử lí

4. H Thịnh

H Thịnh New Member

Mình không ủng hộ việc " ăn cơm trước kẻng ". Và nếu rơi vào trường hợp 2 vạch thì. Trước tiên phải xác định chính sát là mình có quan hệ với bạn đó kh hay là chia tay rồi. Nếu chính sát đó là của mình thì báo cho bố mẹ 2 bên rồi bàn bạc đi đến kết quả cuồi ổn thỏa nhất. Dù là có cưới hay không thì cũng đề cao sự sống của đứa bé. Vì đứa bé không có tội. Và nếu đó kh chính sát là con mình thì hướng dẫn bạn đó tới những cơ sỡ thiện nguyện như nhà thờ, chùa, vvvv.vv.

5. Le Van chuyen

Le Van chuyen Member

Nói với 2 bên gia đình và đề ra phương án giải quyết tốt nhất. Nói chung
    là cưới

6. Về nói ba mẹ sang hỏi cưới thôi ạ,có chơi thì có chịu thôi ạ,lớn rồi phải biết chịu trách nhiệm với những gì mình đã làm

7. Nguyễn Hào Quang

Nguyễn Hào Quang New Member

Dù gái hay trai chỉ 2 là đủ.

8. Ngọc Sang

Ngọc Sang New Member

Nêu bạn gái có hai vạch thì với cái độ tủi này cũng đã lơn trưởng thành hết rồi nên phải có trách nhiệm việc mình làm nên báo cho 2 gia đình và tổ chức hôn lễ

9. Dám làm dám chịu, ăn cơm thì phải uống nước thôi admin ❤️

10. Minh Trí

Minh Trí New Member

Là e sẽ chịu trách nhiệm về thưa gia đình 2 bên . Cho dù kết quả như thế nào thì e vẫn sẽ hk bỏ rơi 2 mẹ con.

11. Nếu lỡ hai vạch thì nên báo cho gia đình 2 bên để chuẩn bị sính lễ rồi cưới luôn.

12. Trịnh Quang Anh

Trịnh Quang Anh New Member

Khi bạn gái 2 vạch thì cưới

13. Thai0112

Thai0112 New Member

Ngày nay việc " ăn cơm trước kẻng " rất phổ biến và mỗi người đều có quan điểm riêng và theo bản thân mình thì việc đó là bình thường đối với những người đã trưởng thành về nhận thức và hành động chấp nhận chịu trách nhiệm việc mình làm còn đối với những người còn có tư tưởng rông chơi thì mình nghĩ không nên

14. Huỳnh Trung Hậu

Huỳnh Trung Hậu New Member

Theo em thì là đàn ông con trai, lớn cả rồi có làm thì có chịu. Mặc dù sẽ bất ngờ cho người lớn nhưng em sẽ báo về gia đình 2 bên để người lớn tính chuyện cưới hỏi luôn ạ.

15. Dắt về ra mắt tía má

16. Tran nhat vu

Tran nhat vu New Member

2 vạch thì cưới thôi.và chờ ngày thăng chức làm bố .xong bạn sẽ hiểu làm bố mẹ của con mình có khó khăn như bố mẹ của mình ko .

17. Hạnh

Hạnh Administrator Thành viên BQT

Nghe sinh viên trả lời có trách nhiệm, làm tôi vẫn chưa thể hiểu được tại sao bây giờ nhiều single mom đến thế. SV cao thắng khác với phần còn lại của thế giới!

18. Hoàng Thông

Hoàng Thông Member

Theo em xã hội ngày càng phát triển việc ăn cơm trước kẻng là một việc hiển nhiên và bình thường nhưng trước khi "đi xa "hơn thì nên xác định rõ đối tượng là phù hợp với mình .
    Khi bạn gái 2 vạch thì e sẽ đưa bạn ý đi bác sĩ để kiểm tra chính xác và thông báo cho gia đình hai bên

19. Em sẽ báo cho gia đình hai bên để họ quyết định
    Mà đó chỉ là chuyện hư cấu vì e chưa có bạn gái

20. Nếu tạo ra cho người ta được hai vạch thì tốt nhất mình phải có trách nhiệm với người ấy không nên bỏ mặc họ vì người đáng thương nhất là mẹ và đứa bé, đứa bé nó vô tội không biết gì cả mà nhẫn tâm bỏ mặc hoặc phá nó đi là tội đứa nhỏ